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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

PONGEZI KWA JESHI LA POLISI KWA KUBAINI UDANGANYIFU KATIKA BIMA 

Mamlaka ya Usimamizi wa Bima Tanzania (TIRA) inatoa pongezi za dhati kwa Jeshi la Polisi 

Tanzania kwa ufanisi mkubwa na weledi katika kutekeleza majukumu yake ya kulinda 

usalama na kushughulikia uhalifu kwa mafanikio. 

Hivi karibuni, Jeshi la Polisi limebaini na kufichua njama ya mtu mmoja aliyejulikana kwa 

jina la David Zefania Sanga anaedaiwa kutoa taarifa za uongo kwamba aliibiwa vifaa 

kutoka kwenye magari yake mawili, kwa lengo la kupata malipo ya madai ya uongo kutoka 

kwa kampuni za bima, vifaa ambavyo polisi walivikuta nyumbani kwake.  

Tukio hili lililohusisha nia ya udanganyifu dhidi ya Sekta ya Bima, linadhihirisha kiwango 

kikubwa cha uchunguzi na ufuatiliaji makini unaofanywa na Jeshi la Polisi. Kwa umahiri na 

juhudi za askari wetu, mtu huyo amebainika na anashikiliwa na Jeshi la Polisi.  

Kwa niaba ya Sekta ya Bima nchini natoa pongezi za dhati kwa Jeshi la Polisi kwa kazi nzuri 

ya kulinda haki, kuimarisha uwajibikaji na kuhakikisha kuwa wahalifu wanabainishwa na 

kuwajibishwa ipasavyo. Ufanisi huu ni uthibitisho kuwa Tanzania ina vyombo vya dola 

vyenye uwezo wa hali ya juu na vinavyofanya kazi kwa uadilifu na kwa kuzingatia maslahi 

ya umma. 

TIRA inaendelea kuwasisitiza wananchi wote kujiepusha na vitendo vya udanganyifu katika 

bima kwani kwa ushirikiano wa karibu na vyombo vya ulinzi na usalama TIRA inaendelea 

kuimarisha mifumo yake ya kuzuia na kubaini matendo ya udanganyifu na hatua kali za 

kisheria zitachukuliwa kwa atakaebainika kujihusisha au kushiriki kwa namna yeyote 

kwenye udanganyifu.  
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